Đừng nghĩ rằng bạn đang cô đơn bởi vì có ai đó đang sẵn sàng giơ tay cho bạn nắm. Hãy cùng chia sẻ để vơi đi nỗi buồn và tận hưởng trọn vẹn niềm vui trong cuộc sống này bạn nhé!

Bài viết Bài viết :
126
:
Giới tính Giới tính :
Nam
:
Cảm ơn Cảm ơn :
29
:
Anh Tư
Anh Tư

Anh Tư
Administrators

Administrators
Bài viết Bài viết : 126
Giới tính Giới tính : Nam
Cảm ơn Cảm ơn : 29
Mình vừa mới làm xong bản Portable này để học cho tiện, thấy bác Black Kitty đã hoàn thành file Patch nên tiến hành làm và share cho mọi người.

Tất cả các phần về file cài đặt cũng như dữ liệu mình sử dụng từ bài viết của bác Black Kitty.

Có 2 phần mọi người lưu ý:

Phần link down Portable các bạn nên copy rồi paste vào trang mới nhé, Mediafire thì phải làm cách đó thôi.

Phần điền Seri các bạn làm theo như sau nhé: mở English Study lên, nếu bắt điền seri, các bạn điền tất cả là số 1, sau đó điền vào ô nhỏ phía dưới cùng 5 số 1, sau đó enter, sẽ có 1 khung nhỏ hiện seri phù hợp với máy của bạn, bạn ghi nhớ lại dãy số này và điền lại vào ô lúc nãy đánh 5 số 1. Sau đó enter và hoàn tất.

Links portable (làm trên win XP): http://www.mediafire.com/?6nsbn5v77hdss3 (bản này có 1 số bạn dùng win 7 bị báo lỗi)

Link Portable (làm trên win 7): http://www.mediafire.com/?1s1z8qv7jloj9 (bản này mình test trên win 7 OK)

Bạn nào dùng thử có vấn đề gì thì cho mình biết nhé!

P/S: Bản này hoạt động không hề tạo bất kỳ file rác nào cho hệ thống nên ko ảnh hưởng đến hệ điều hành.

Thông báo:

Hiện nay mình đã test thử trên 4 laptop (3 cài win 7, 1 cài xp sp3), tất cả đều vào ok. Có một số bạn dùng bị báo lỗi, có thể đây là lỗi xung đột phần mềm (vì mình tạo portable trên máy dùng để học tập,các máy khác sẽ cài rất nhiều phần mềm theo nhu cầu cá nhân nên rất dễ xung đột phần mềm). Mình đã thử thao tác trên 1 máy cài win 7 bị báo lỗi, sau khi phân quyền chạy admin và chỉnh chế độ chạy tương thích với win 7, mọi thứ đều OK. Lỗi này mình cũng chưa tìm ra cách khắc phục nhưng một khi portable đã hoạt động thì rất ổn định tất cả các phần và những lần sau không báo lỗi nữa, có bạn nào hỗ trợ thêm cho mình nhé!!!

Do là bản Portable nên sẽ có trường hợp xung đột với các phần mềm cài đặt trước đó. Mình khuyến cáo nên dùng bản cài đặt đầy đủ!

Message reputation : 100% (1 vote)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết